บีโอไอ สุราษฎร์ฯ ร่วมประชุมหารือการพัฒนาศักยภาพด้านปาล์มน้ำมัน และยางพารา ระหว่างกองพัฒนาผู้ประกอบการไทย (BUILD) และสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี
26 กันยายน 2566![](https://surat.boi.go.th/public/upload/center_6/2566/250966/messageImage_1695608449336.jpg)
เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. บีโอไอ สุราษฎร์ฯ ประชุมหารือการพัฒนาศักยภาพด้านปาล์มน้ำมัน และยางพารา ผ่านระบบออนไลน์ (Zoom) โดยมี นายชนินทร์ ขาวจันทร์ รองเลขาธิการคณะกรรมการส่งเสริมการลงทุน เป็นประธาน ร่วมกับ BUILD และสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี ในการประชุมครั้งนี้เพื่อร่วมมือแก้ไขปัญหาและอุปสรรคเกี่ยวกับการลงทุนในพื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี การทำงานร่วมกันระหว่างสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี และบีไอไอ ที่ผ่านมาในงานอุตสาหกรรมแฟร์ 2023 ประสบผลสำเร็จเนื่องด้วยทางบีโอไอ ได้เชิญผู้ประกอบการที่มีองค์ความรู้ในการพัฒนาอุตสาหกรรมปาล์มน้ำมันที่ตอบโจทย์นักลงทุนในภาคใต้ ซึ่งจะจัดกิจกรรมอย่างต่อเนื่อง และขอความร่วมมือจาก BUILD ร่วมกันหาผู้ประกอบการเข้ามาร่วมงาน ซึ่งหน่วย BUILD ก็มีบทบาทหน้าที่ในด้านการจับคู่ธุรกิจ เปิดโอกาสให้ผู้ซื้อและซัพพลายเออร์ทั้งในประเทศและต่างประเทศได้พบปะและหารือเกี่ยวกับความเป็นไปได้ในการเป็นพันธมิตรทางธุรกิจ ซึ่งในขณะนี้ทาง BUILD ต้องการหาผู้ผลิตชิ้นส่วน
พาร์ติเคิลบอร์ดและ MDF ของไทย ส่งออกไปยังสหรัฐอเมริกา หากสนใจสามารถส่งรายละเอียด และ Company Profile (PDF) ที่คุณธัญชนก เขียนนอก โทร 0 2553 8482 อีเมล tanchanok@boi.go.th หรือติดต่อสอบถามผ่านทางบีโอไอสุราษฎร์ฯ